ദിവസം അല്പം നേരം കൈയ്യടിച്ചു നോക്കൂ ഞെട്ടിക്കും ഗുണങ്ങൾ…

കയ്യടിക്കുന്നത് കൊണ്ട് ആർക്കും അറിയാത്ത ചില ഗുണങ്ങളൊക്കെയുണ്ട് അങ്ങനെയുള്ള 10 ഗുണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് എന്ന് നോക്കാം. ജീവിതത്തിൽ കൈയടിക്കുക എന്നത് കാര്യങ്ങളിൽ ഒന്നുതന്നെയാണ് ആഘോഷ മറ്റുള്ളവരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക സന്തോഷം തോന്നുക തുടങ്ങിയ അവസരങ്ങളിൽ ഒക്കെ നമ്മൾ നന്നായി കയ്യടിക്കാറുണ്ട്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ കയ്യടി സന്തോഷത്തിന്റെ പിന്തുടർച്ചയാണ്.

   

എന്നാൽ സന്തോഷം ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിൽ പ്രധാനമാണ് എന്നാൽ കയ്യടിക്കുന്നത് കൊണ്ട് മാത്രം നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ ലഭിക്കുന്ന കുറച്ചു ഗുണങ്ങൾ ഒക്കെ ഉണ്ട് അത്തരത്തിലുള്ള ഗുണങ്ങളെ കുറിച്ചും അതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി മനസ്സിലാക്കാം. അരമണിക്കൂറെങ്കിലും കയ്യടിക്കുന്നവർക്ക് പ്രമേഹം വാദം സമ്മർദ്ദം വിഷാദം തലവേദന പനി മുടികൊഴിച്ചിൽ എന്നിവ ഉണ്ടാകാതെ.

ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാൻ ആകും. എയർ കണ്ടീഷൻ ചെയ്ത ഓഫീസുകൾ ജോലി ചെയ്യുന്നവർ ഇടയ്ക്കിടെ കയ്യടിക്കുന്നത് നല്ലതാണ് കാരണംരക്തയോട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നതായിരിക്കും.കയ്യടിക്കുന്ന കുട്ടികളിൽ തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം കാര്യക്ഷമം ആവുകയും ഓർമ്മശക്തി വർദ്ധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു ദിവസം കുറച്ചു സമയം കൈയ്യടിക്കുന്നവർക്ക് ഒരു പരിധിവരെ രോഗങ്ങളെ അകറ്റിനിർത്താനും ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതം നയിക്കാനും സാധിക്കും. ദഹനസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും കയ്യടിക്കുന്നത്.

വളരെയധികം ആശ്വാസ നൽകുന്നതാണ്.നന്നായി കയ്യടിക്കുന്ന കുട്ടികൾക്ക് പഠന വൈകല്യം സംബന്ധിച്ച പ്രശ്നങ്ങളിൽ നിന്നും ഒരു പരിധിവരെ കരകയറാൻ ആകും എന്നാണ് ചില പഠനങ്ങൾ തെളിയിക്കുന്നത്. രക്തസമ്മർദ്ദം കുറവുള്ള രോഗികൾക്ക് നല്ലതാണ് പുറം വേദന കഴുത്തുവേദന സന്ധിവേദന എന്നിവയിൽ നിന്നും കയ്യടി ആശ്വാസം നൽകും. സന്ധിവാതത്തിന്റെ അസ്വസ്ഥതകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് കയ്യടി നല്ലൊരു മാർഗം തന്നെയാണ്.കയ്യടിക്കുന്നത് ഹൃദയം ശ്വാസകോശം എന്നിവയ്ക്ക് വളരെ നല്ലതാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വേണ്ടിയും മുഴുവനായി കാണുക.