വെരിക്കോസ് വെയിൻ എന്നാ ആരോഗ്യ പ്രശ്നത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയുക..

വെരിക്കോസ് വെയിൻ എന്ന ആരോഗ്യപ്രശ്നം മൂലം വളരെയധികം അസ്വസ്ഥതകൾ അനുഭവിക്കുന്ന ധാരാളം ആളുകൾ നമ്മുടെ ഇടയിൽ ഉണ്ട് .പ്രധാനമായും മൂന്ന് ദൈവങ്ങളിലാണ് ഇത്തരത്തിൽ ഞരമ്പ് തടിക്കുന്നത് കണ്ടുവരുന്നത്.ഒന്ന് കാലുകളിൽ രണ്ടാമതായി മലദ്വാരത്തിൽ മലദ്വാരത്തിൽ നിർബന്ധിക്കുന്നതിനെയാണ് പൈൽസ് എന്ന് പറയുന്നത്. മൂന്നാമതായി പുരുഷന്മാരിൽ വൃഷണസഞ്ചികളിൽ വെരിക്കോസ് വെയിൻ ഉണ്ടാക്കാവുന്നതാണ്. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത്തരത്തിൽ ഞരമ്പ് തടിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം അതായത് വീനസ് പ്രഷർ അഥവാ കൊണ്ടുപോകുന്ന രക്തക്കുഴലുകളിൽ പ്രഷർ കൂടുന്നതും രക്തക്കുഴലുകളിലെ വാൽവിൻ ഉണ്ടാകുന്ന തകരാറുകളും.

   

ആണ് ഇത്തരത്തിൽ തടിക്കുന്നതിനും ചുരുണ്ട് കൂടുന്നതിനും കാരണമാകുന്നത്. ഇത്തരം ഓപ്പറേഷനിലൂടെ എടുത്തുകളയുകയോ ഉള്ള രക്തയോട്ടംതടുക്കുന്നതിനുള്ള ഓപ്പറേഷനോട് ചികിത്സകൾ ആണ് ഇന്ന് നടക്കുന്നത്.ഇത് ഞെരമ്പുകൾക്ക് ഡാമേജ് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും രക്തം കെട്ടിനിൽക്കുന്നതിനും പ്രധാനമായും മൂന്ന് കാരണങ്ങളാണ് ഉള്ളത് ഒന്നാമതായി അമിതവണ്ണംരണ്ടാമത്തെ പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം തെറ്റായ ശ്വസന രീതിയാണ് മൂന്നാമത്തെ പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണമാണ് പോഷകക്കുറവുകളും ടോൺസിനുകളും മൂലം രക്തക്കുഴലുകൾക്കും അവയുടെ വാൽവുകൾക്കും വരുന്ന.

ഡാമേജ്.ആധുനിക പഠനങ്ങൾ പറയുന്നത് അലർച്ചയും ഓട്ടോമ്യൂണും ഡിസീസസും ഇത്തരം രോഗങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതിനുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണങ്ങളായി നിലനിൽക്കുന്നു എന്നത് തന്നെയാണ്.ഒട്ടുമിക്കവെരിക്കോസ് വെയിൻ രോഗികൾ എന്ന് പറയുന്നത് അമിതവണ്ണം ഉള്ളവരാണ് സ്ത്രീകളില്‍ മിക്കവർക്കും ഗർഭകാലത്ത് അനുബന്ധിച്ച് വണ്ണം വയ്ക്കുമ്പോഴാണ് ഞരമ്പ് തടിക്കുന്നത് പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങളും ഈ സമയങ്ങളിൽ.

ചില ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുമ്പോൾ പൈൽസ് കൂടുന്നതായിരിക്കും. ഇത്തരം രോഗികൾ പ്രഷർ കൊളസ്ട്രോൾ പ്രമേഹം മറ്റേ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ കൂടി വളരെയധികം ആയിത്തന്നെ ഉണ്ടാകുന്നതായിരിക്കും ഇതെല്ലാം കാണിക്കുന്നത് നമ്മുടെ ജീവിതരീതിയും അതായത് ഭക്ഷണരീതിയും ശരീരത്തിൽ അമിത കൊഴുപ്പും ഈ രോഗങ്ങളും തമ്മിൽ വളരെയധികം ബന്ധം ഉണ്ട് എന്നതാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *