യൂറിക്കാസിഡ് എന്ന വില്ലനെ ഇനി പേടിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല മൂത്രത്തിലൂടെ ഉരുക്കി പുറത്തുപോകും

നമ്മുടെ രക്തത്തിൽ യൂറിക് ആസിഡ് കൂടുന്നത് വളരെയധികം ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കുന്ന ഒരു കാര്യം തന്നെയാണ് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് പലരെയും അലട്ടുന്ന ഒരു പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഒന്നുതന്നെയാണ് യൂറിക്കാസിഡ് എന്ന് പറയുന്നത്. യൂറിക്കാസിഡ് രക്തത്തിൽ കൂടിയാൽ ഗൗട്ട് ഉണ്ടാകുന്നു എന്നുള്ളത് നിങ്ങൾക്ക് എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് മൂത്രത്തിൽ കല്ലുണ്ടാക്കുകയും അതുപോലെതന്നെ.

   

രക്തക്കുഴലിലെ ഉള്ളിലെ ലൈനിങ് നശിപ്പിക്കുകയും ഇതുമൂലം അറ്റാക്ക് സ്ട്രോക്ക് അവസ്ഥകളിലേക്ക് എത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. യൂറിക്കാസിഡ് കൂടുന്നതും മൂലം വൃക്കകൾക്ക് വളരെയധികം പ്രവർത്തനക്ഷമത ആകേണ്ട അവസ്ഥ വരെ ഉണ്ടാകുന്നു അതുകൊണ്ട് വൃക്കകൾക്ക് ട്രെയിനുകൾ ഉണ്ടാകുവാനുള്ള സാധ്യത കൊണ്ട് കൂടുതലാണ്. ഇങ്ങനെ അസുഖം ഉണ്ടാകുന്ന ആളുകളിലാണ്.

എങ്കിൽ മൂത്രത്തിൽ പത വളരെയധികം കാണുവാനായിട്ട് സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ് ഇത് കോശങ്ങൾക്ക് അനാവശ്യമായ ഡ്രസ്സ് ഉണ്ടാക്കുകയും ഇടയാക്കുന്നു കോശങ്ങൾക്ക് ഇൻഫർമേഷൻ സാധ്യത ഉണ്ടാകുവാനും ഇതുമൂലം പ്രശ്നങ്ങൾ തലച്ചോറിന് പ്രശ്നം എന്നിവ ഉണ്ടാകുവാനുള്ള സാധ്യതയും കാണുന്നു ഇത് സന്ധിവാതം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു അതിനാൽ തന്നെ യൂറിക്കാസിഡ് ഉയരുന്നതെന്ന് സാരമായി കാണരുത് എന്ന് തന്നെയാണ് പറയുന്നത്. നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളിലും ശരീരകോശങ്ങളിലും ഉള്ള പ്രോട്ടീൻ വികടച്ചുണ്ടാകുന്ന.

പ്യൂറിൻ എന്ന പദാർത്ഥം തീരത്തിൽ രാസപ്രക്രിയയിലൂടെ ഫലമായി ഉണ്ടാകുന്നതാണ് യൂറിക്കാസിഡ് എന്നു പറയുന്നത് എന്ന് നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്നതാണ് യൂറിക്കാസിഡ് തോത് ശരീരത്തിൽ ക്രമീകരിക്കുന്നത് കിഡ്നി ആണ് ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന യൂറിക്കാസിഡിന്റെ മൂന്നിൽ രണ്ടുഭാഗം മൂത്രത്തിലൂടെയും മൂന്നിൽ ഒരുഭാഗം മലത്തിലൂടെയും പുറന്തള്ളപ്പെടുന്നുണ്ട്. യൂറിക്കാസിഡ് കറക്റ്റ് ആയി നിലനിർത്തിക്കൊണ്ട് ബാക്കിയുള്ളവ ഉരുക്കി മൂത്രത്തിലൂടെ പുറത്തുപോകുന്ന ചില വഴികളെ കുറിച്ചാണ് ഡോക്ടർ ഇവിടെ വിശദീകരിക്കുന്നത് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *