രക്തസമ്മർദ്ദം പ്രമേഹം എന്നിവ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഈ ഒരു ചെടി സഹായിക്കും..

നമ്മുടെ ചുറ്റുപാടുകളിൽ ഒത്തിരി ഔഷധസസ്യങ്ങളുടെ പലപ്പോഴും പല ഔഷധസസ്യങ്ങളെ കുറിച്ചും അവയുടെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് അറിയുന്നില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. അത്തരത്തിൽ മഴക്കാലത്ത് മാത്രം ഉണ്ടായി കാണാവുന്ന ഒരു സസ്യമാണ് ഗോൾഡൻ ബെറി എന്നറിയപ്പെടുന്ന ലൊട്ടാഞൊടിയൻ ഞൊട്ടയ്ക്കാൻ ലൊട്ടാമ്പി എന്നിങ്ങനെ വിവിധ പേരുകളിലാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത്.

   

ഇതിനെ നമ്മുടെ നാട്ടിൽ ഒരു പുൽച്ചെടിയായി മാത്രം കാണുന്ന ഒരു സസ്യമാണ് പലർക്കും ഇതിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങളോടെ ആരോഗ്യപ്രാധാന്യത്തെ കുറിച്ച് അറിയില്ല.ഗോൾഡൻ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ നിരവധി ഗുണങ്ങൾ ആണെന്ന് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത്. ആപ്പിൾ മുന്തിരി എന്നിവയെക്കാൾ കൂടുതൽ കൂടുതലായി വളരെയധികം ഔഷധഗുണങ്ങൾ പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന ഒരു ചെടിയാണ് ഗോൾഡൻ ബെറി.

നേതൃസംരക്ഷണത്തിലെ വളരെയധികം ഉത്തമം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് ഈ ചെടി ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക അമേരിക്ക ചൈന എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ഈ ചെടി കൂടുതലായും കാണപ്പെടുന്നത്. ഈ ചിരിയിൽ ധാരാളമായി വൈറ്റമിൻസ് എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. പോളി ഫിദോൾ കരട്ടിനു എന്നിവ ധാരാളമായി ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന കൂടാതെ ഇതിൽ കാൽസ്യം ഫോസ്ഫർ മഗ്നീഷ്യം എന്നിവയും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

കുഴപ്പം കലോറിയും വളരെയധികം കുറഞ്ഞായി പഴം പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ഗോൾഡൻ ബെറി കഴിക്കുന്നത് കൊണ്ടുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട ഗുണങ്ങളും ഒന്ന് പ്രമേഹ രോഗത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. പ്രമേഹ രോഗികൾ നിർബന്ധമായി കഴിക്കേണ്ട ഒന്നാണ് ഗോൾഡൻ. ഇതിൽ ഫൈബറുകൾ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഇത് പ്രമേഹം കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നതായിരിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *