ഫാറ്റി ലിവർ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങളും, അപകട സാഹചര്യങ്ങളും..

ഇന്ന് വളരെയധികം ആളുകളിൽ കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട രോഗാവസ്ഥ തന്നെയിരിക്കും ഫാറ്റി ലിവർ. ജീവിതശൈലില്‍ വന്ന മാറ്റങ്ങൾ തന്നെയായിരിക്കും പ്രധാനമായും ഫാറ്റി ലിവർ എന്ന ആരോഗ്യപ്രശ്നത്തിന് പ്രധാന കാരണമായി നിലനിൽക്കുന്നത് രോഗത്തിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണമായി കണക്കാക്കുന്നത് കരളിന്റെ പ്രവർത്തനം കാർബോൾ അമിതമായി ചർമ്മത്തിന് താഴെ അടിഞ്ഞു കൂടുന്നു. ഇതാണ് മഞ്ഞ നിറത്തിന് കാരണമായിത്തീരുന്നത് എന്താണ് എന്നതിനെക്കുറിച്ചും അതിനെ നമുക്ക് ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്ന ചില പ്രതിവിധികളെ കുറിച്ചും.

   

മനസ്സിലാക്കാം അമിതഭാരമുള്ളവരേലും പ്രീ ഡയബറ്റിക് പ്രമേഹ രോഗികളിലുമാണ് ഫാറ്റി ലിവർ കൂടുതലായും കണ്ടുവരുന്നത് മോശം ഡയറ്റ് ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ നില പ്രമേഹം അമിതവണ്ണം കുടവയർ ഇൻസുലിൻ പ്രതിരോധം പെട്ടന്നുള്ള വണ്ണം കുറയ്ക്കൽ ചില ആന്റിബയോട്ടിക് മരുന്നുകളുടെ ഉപയോഗം അങ്ങനെ പല കാരണങ്ങൾ കൊണ്ട് ഇത്തരത്തിൽ ലിവർ പോലെയുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ പിടിപെടുന്നതിനുള്ള സാധ്യത വളരെയധികം കൂടുതലാണ്.

കരളിൽ കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഇത് ഫാൻസി ലിവർ രോഗം രണ്ടുതരത്തിലാണ് കാണപ്പെടുന്നത് മദ്യപാനം ഉള്ളവരിലെ ആൾക്കഹോളിക് ഫ്ലാറ്റി ലിവർ ഡിസീസും മദ്യപാനം ഇല്ലാത്തവരെ നോൺ ആൽക്കഹോളിക് ഫാറ്റി ലിവർ ഡിസീസസ് എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് തരത്തിലാണ് കാണപ്പെടുന്നത് വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിലും മദ്യപിക്കുന്നതും മദ്യപിക്കാതെ ആയ ആളുകളിൽ കരൾ കരളിൽ കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന അവസ്ഥയാണ് നോൺ ആൽക്കഹോളിക് ഫ്രാൻസിസ്.

അമിതഭാരമുള്ളവരിലും പ്രീ ഡയബറ്റിക് പ്രമേഹ രോഗികളിലാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള ലിവർ കണ്ടുവരുന്നത്. തടയുന്നതിന് നമ്മുടെ ജീവിതശൈലി നല്ല രീതിയിൽ ക്രമീകരിക്കുകയാണ് വേണ്ടത് കാര്യം മുതൽ നമ്മുടെ ജീവിതത്തിലെ പല കാര്യങ്ങളും ഇത്തരത്തിൽ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *