ഇത്തരം ലക്ഷണങ്ങൾ ഹാർട്ട് അറ്റാക്കിന്റെ ആയിരിക്കും…

ഇന്നത്തെ കാലഘട്ടത്തിൽ വളരെയധികം ആളുകൾ കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ആരോഗ്യപ്രശ്നം തന്നെയാണ് ഹാർട്ട് അറ്റാക്ക് എന്നത്. ഇതിന് പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിന്റെ രക്തക്കുഴലുകളിൽ കൊഴുപ്പ് അടിച്ചുകൂടുന്നത് മൂലമുണ്ടാകുന്ന അടവുകളാണ്. രക്തക്കുഴലുകളിൽ കൊഴുപ്പടിഞ്ഞുകൂടി തടിപ്പുകൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും വ്യാസം കുറയുന്നത് വർഷങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് ഇത്തരം തടിപ്പുകളിൽ വിള്ളൽ സംഭവിക്കുകയും രക്തം കട്ടപിടിച്ചുണ്ടാകുന്ന ബ്ലോക്കാണ് ഹൃദയസ്തംഭനത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നത്. ഹൃദയ ഭിത്തിയിലെ പേശികൾക്ക് വേണ്ടത്ര ലഭിക്കാതെ.

   

വരികയും കോശങ്ങളിൽ വിസർജ്യ വസ്തുക്കൾ കെട്ടി നിൽക്കുകയും ചെയ്യുന്നതുകൊണ്ട് വേദനയും അസ്വസ്ഥതകളും ഉണ്ടാകുന്നതായിരിക്കും ഹൃദയമിടിപ്പിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന പേസ്മേക്കർപ്രധാനപ്പെട്ട നരവുകൾക്കും രക്തം ലഭിക്കാതെ വരികയുംഇങ്ങനെ പേസ്റ്റുകൾക്ക് രക്തം ലഭിക്കാതെ വന്നാൽ ഹൃദയമിടിപ്പ് കുറയുകയും സ്തംഭിക്കുന്ന അവസ്ഥയും ഉണ്ടാകുന്നതിനുള്ള സാധ്യത വളരെയധികം കൂടുതലാണ്.ഇത്തരം അവസരങ്ങളിലാണ് ആശുപത്രിയിലേക്ക് എത്തുന്നതിനു മുൻപ് തന്നെ രോഗിയുടെ മരണം സംഭവിക്കുന്നത്.തീരെ ചെറിയ രക്തക്കുഴലുകളിൽ.

ആണ് തടസ്സം ഉണ്ടാകുന്നത് എങ്കിൽ യോജിക്ക ലക്ഷണങ്ങൾ ഒന്നും തന്നെഉണ്ടായിരിക്കണമെന്നില്ല ഇതിനെയാണ് നിശബ്ദ മരണം അല്ലെങ്കിൽ സൈലന്റ് അറ്റാക്ക് എന്ന് പറയുന്നത്. വലിയ രക്തക്കുഴലുകളിൽ ആണ് അടവുകൾ ഉണ്ടാകുന്നതെങ്കിൽ നെഞ്ചുവേദനയും അസ്വസ്ഥതയും ഉണ്ടാകുന്നതായിരിക്കും.ഈ അവസ്ഥയിൽ വിശ്രമവും രക്തക്കട്ടലിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മരുന്നുകളും നൽകുകയും ചെയ്യുന്നതായിരിക്കും.

അതുപോലെതന്നെ അമിതരത്വ സമ്മർദ്ദത്തെ സംബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ വളരെയധികം നിയന്ത്രിക്കേണ്ടതുമാണ്.ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ ശരീരം തന്നെ പുതിയലുകൾ ഉണ്ടാക്കി നാച്ചുറൽ ബൈപ്പാസ് ചെയ്യുന്നതായിരിക്കും അതുകൊണ്ടാണ് ഒരിക്കൽ വന്നവർക്ക് അതിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. അതുപോലെതന്നെ അഞ്ചേ ഗ്രാമം ബൈപ്പാസിൽ ചെയ്യണമെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടും ചെയ്യാതിരുന്നാൽ ജീവിതശൈലിഘ്രമപ്പെടുത്തി ഒരു കുഴപ്പമില്ലാതെ വർഷങ്ങൾ നമുക്ക്പിടിച്ചുനിൽക്കാൻ സാധിക്കുന്നതായിരിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *