നിങ്ങൾ മൂലക്കുരു മൂലം ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവരാണ് എങ്കിൽ ഇതാ ഒരു ആശ്വാസ വഴി

പലർക്കും പുറത്തു പറയാൻ നാണക്കേടുള്ള ഒരു അസുഖമാണ് മൂലക്കുരു അത് പൈൽസ് തുടക്കത്തിലെ ചികിത്സ പ്രവാഹത്തിനും കഠിനമായ വേദനയ്ക്കും ഈ രോഗം കാരണമാകും ഭക്ഷണക്രമീകരണത്തിന് പോരായ്മയാണ് പ്രധാനമായും പൈൽസിന് കാരണമായി പറയാതെ മലബന്ധവും ഇതിനുള്ള പ്രധാന കാരണമാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ അസുഖം ഒരു പരിധി വരെ നമുക്ക് ഒഴിവാക്കാൻ ആയിട്ട് സാധിക്കും. മനുഷ്യ ശരീരത്തിലെ വിസർജയവുമായ മലദ്വാരത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള രക്തക്കുഴലുകൾ.

   

തടിക്കുന്ന അവസ്ഥയാണ് പൈൽസ് അഥവാ മൂലക്കുരു മൂലക്കുരു ഒരു പാരമ്പര്യ രോഗമായി കണ്ടുവരുന്നു ദീർഘനേരം ഇരുന്ന് ജോലി ചെയ്യുന്നവരിലാണ് ഈ രോഗം കൂടുതൽ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതൽ ഗർഭകാലയളവിൽ ഈ രോഗം ഉണ്ടാകുന്നു. മാരുള്ള ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഭാവം മൂലം സ്വാഭാവികമായ അലവിസർജനം ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതാകുന്നു ഈ രോഗം വളരെ പെട്ടെന്ന് മൂർച്ഛിക്കുന്നു. അലോപ്പതി ആയുർവേദം ഹോമിയോപ്പതി എന്നിവയിൽ പൈൽസിന്.

ചികിത്സ ലഭ്യമാണ് എങ്കിലും ഭക്ഷണക്രമീകരണവും ജീവിതത്തിൽ തുടരേണ്ടതാണ് പൈൽസ് മൂർച്ഛിച്ച അവസ്ഥയിൽ അലോപ്പതിയിൽ അതിനു ശസ്ത്രക്രിയ വഴി നീക്കം ചെയ്യാറുണ്ട് എങ്കിലും തെറ്റായ ഭക്ഷണ ക്രമീകരണം മൂലം കാലക്രമേണ പൈൽസ് അതിന്റെ പൂർവ്വാവസ്ഥയിൽ എത്തിച്ചേർന്നു അതിനാൽ ഈ രീതി ഒരു ശാശ്വത പരിഹാരം അല്ല വയൽസിനെ ഇംഗ്ലീഷ് മരുന്നുകളെക്കാൾ കൂടുതൽ ഗുണം ചെയ്യുന്നത്.

ആയുർവേദമാണ് പൈൽസ് മാറുവാനുള്ള ആയുർവേദ പരിഹാരങ്ങൾ എന്തൊക്കെയെന്ന് നോക്കാം ഒട്ടുമിക്ക മൂലക്കുരുപാധിതർക്കും ഭക്ഷണക്രമീകരണത്തിലൂടെ മൂലക്കുരു രോഗത്തെ ഭേദമാക്കാവുന്നതാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ നാരുകൾ അധികം ഉള്ള അവസ്ഥകൾ ഉൾപ്പെടുത്തുക ഇത് വിസർജ്ജ സമയത്ത് സമ്മർദ്ദത്തെ കുറയ്ക്കുന്നു മതവിസർജനം എളുപ്പം സുഖവും ആക്കാൻ ഇത് സഹായകരമാണ് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുന്ന വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *