യൂറിക്കാസിഡ് വർദ്ധിച്ചാൽ ഉണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ…😱

ആളുകളിൽ കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ആരോഗ്യപ്രശ്നമാണ് യൂറിക്കാസിഡ് എന്നത്.രക്തത്തിൽ കാണപ്പെടുന്ന ശരീരത്തിലെ ഒരു മാലിന്യ ഉൽപ്പന്നമാണ് യൂറിക് ആസിഡ്. ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഒരു സാധാരണ മാലിന്യ ഘടകമാണ്, പക്ഷേ ഇത് രക്തത്തിൽ വർദ്ധിക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഹൈപ്പർ യുറിസെമിയ. കൂടന്ന യൂറിക്കാസിഡ് പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നുണ്ട്.

   

ഇത് പലപ്പോഴും വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ അടിഞ്ഞുകൂടി പലതരത്തിലുള്ള വേദനകളും ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് ഉദാഹരണത്തിന് ന്ധിവാതം , സന്ധികൾക്കും ടിഷ്യുകൾക്കും കേടുപാടുകൾ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്. ശരീരത്തിൽ കൂടിവരുന്ന ഇതിനെ പ്യൂരിൻസ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന രാസവസ്തുക്കൾ വിഘടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ ഇത് ഉത്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു.

യൂറിക് ആസിഡ് രക്തത്തിൽ അലിഞ്ഞുചേരുകയും വൃക്കകളിലൂടെ കടന്നുപോകുകയും മൂത്രത്തിൽ കലരുകയും ശരീരത്തിൽ നിന്ന് പുറന്തള്ളപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. യൂറിക് ആസിഡ് ശരീരത്തിൽ അവശേഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, അതിന്റെ സാന്ദ്രത ഹൈപ്പർ യൂറിസെമിയ എന്ന അവസ്ഥയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, പ്രമേഹം, മെറ്റബോളിക് സിൻഡ്രോം, ഡൈയൂററ്റിക്സ്, അമിതമായ മദ്യപാനം, ചില പ്രതിരോധ മരുന്നുകൾ.

ചുവന്ന മാംസങ്ങൾ, ചില സമുദ്രവിഭവങ്ങൾ, മദ്യം എന്നിവയുൾപ്പെടെ പ്യൂരിൻ അളവ് ഉയർത്താൻ കഴിയുന്ന പ്യൂരിനുകൾ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളും പാനീയങ്ങളും പോലെയുള്ള ഭക്ഷണ ഘടകങ്ങൾ, പ്രാഥമികമായി സംസ്കരിച്ച ഭക്ഷണങ്ങളിലും പാനീയങ്ങളിലും കാണപ്പെടുന്ന ഫ്രക്ടോസ് കൂടുതലുള്ള ഭക്ഷണവും ഉയർന്ന സാന്ദ്രതയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. യൂറിക് ആസിഡ് പരിഹരിക്കുന്ന നമ്മുടെ ഭക്ഷണ ശീലവും അതുപോലെ തന്നെ ജീവിതശൈലിയും വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്ന് തന്നെയായിരിക്കും. ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് വളരെയധികം അത്യാവശ്യമായിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.