വൈറ്റമിൻ ബി 12 കുറവുമൂലം സംഭവിക്കുന്നത്..😱

വളരെയധികം ഞാൻ വൈറ്റമിനുകളുടെ കുറവുകളും ഒത്തിരി ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളാണ് നാം നേരിടുന്നത് അതിൽ വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്ന് തന്നെ ആയിരിക്കും വൈറ്റമിൻ ബി 12. ഇതിന് ഡിസിഷൻസി മൂലം പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളാണ് നമുക്ക് കണ്ടുവരുന്നത്. എന്തിലൂടെയാണ് നമുക്ക് വൈറ്റമിൻ ധാരാളമായി ലഭിക്കുന്നത് കുറയുന്നതിലൂടെ എന്തൊക്കെ പ്രശ്നങ്ങളാണ് കാണാൻ സാധിക്കുന്നത് എന്നതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് കൂടുതലായി മനസ്സിലാക്കാം.

   

വൈറ്റമിൻ ബി 12 എന്ന് പറയുന്നത് പ്രധാനമായും നമുക്ക് ഭക്ഷണത്തിലൂടെ മാത്രം ലഭിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് ഭക്ഷണത്തിലൂടെ കഴിക്കുമ്പോൾ നമുക്ക് കുടലിൽ വച്ച് അബ്സോർബ് ചെയ്യും അത്കരടിയിൽ സ്റ്റോർ ചെയ്യുകയും ചെയ്യപ്പെടുന്നു നമ്മുടെ ആവശ്യത്തിന്നമ്മുടെ രക്തത്തിലേക്ക് റിലീസ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഒരു വൈറ്റമിനാണ്.നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ പലവിധത്തിലുള്ള ഫങ്ക്ഷനുകൾ വൈറ്റമിൻ ചെയ്യുന്നുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ.

പല ഇൻസൈമുകളുടെയും ഹോർമോണുകളുടെയും ബാലൻസ് ചെയ്യുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് വൈറ്റമിൻ വളരെയധികം അത്യാവശ്യമാണ്. എന്റെ എല്ലാമാണ് വൈറ്റമിൻ പ്രധാനപ്പെട്ട ഫങ്ഷനുകൾ. കൊബാൾട്ട് ഇന്ന് ലോഹം അതിലടങ്ങിയിരിക്കുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെപേര് വൈറ്റമിൻ ബീറ്റ് ഉണ്ട്.ഇത് ചുവന്നിരത്താണുക്കൾക്ക് നല്ലൊരു ഷേപ്പ് നൽകുക സ്ട്രെച്ചർ നൽകുക എന്നതാണ് ഇതിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഉത്തരവാദിത്വം.

അതുപോലെതന്നെ ഡബ്ലിയു പ്രവർത്തനം അതായത് ചുവന്ന ഉൽപാദനത്തിൽ പോലെ തന്നെ ക്ഷേത്രങ്ങളുടെപ്രവർത്തനത്തിനും ഇത് വളരെയധികം അത്യാവശ്യമാണ് അതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ നാടികളുടെ പ്രവർത്തനം നല്ല രീതിയിൽ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്.നാഡികളുടെ പ്രവർത്തനത്തിന് സഹായിക്കുന്ന മയിലും ഷീറ്റിന്റെ പ്രവർത്തനത്തിനും ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമായിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്.നടികൾക്ക് പൂർണമായും മെസ്സേജ് നല്ല രീതിയിൽ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന് മയിലിൻ ഷീറ്റിനെ ഈ കവറിങ് ഉണ്ടായാൽ മാത്രമാണ് സാധ്യമാകൂ.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.