തലച്ചോറിലെ രക്തസ്രാവം ഇതിനെക്കുറിച്ച് അറിയുവാൻ.

സ്ട്രോക്ക് എന്ന അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് അറിയാത്തവർ ഇന്ന് ചുരുക്കം ആയിരിക്കും പലരും അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ ഒരിക്കലെങ്കിലും ഈ രോഗാവസ്ഥയെ കുറിച്ച് കേട്ടിട്ടുണ്ടാകും ഇത്തരം ഒരു അവസ്ഥയിലൂടെ കടന്നുപോയവരും സ്ട്രോക്കിനെ അതിജീവിച്ചവരും ഒക്കെ നമുക്കിടയിലുണ്ട് ശരീരം തരുന്ന ചില മുന്നറിയിപ്പുകൾ അവഗണിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ അവ അറിയാതെ പോവുകയോ ചെയ്യുന്ന ഘട്ടത്തിൽ നമ്മുടെ ജീവന് തന്നെ ഭീഷണിയാവുന്ന ഒന്നാണ് സ്ട്രോക്ക് എന്നാൽ ഈ ഒരു അവലോക.

   

അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് കൃത്യമായി അവബോധം ഉണ്ടെങ്കിൽ വലിയൊരു അളവ് വരെ നമുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാനാവുന്ന ഒന്നുകൂടിയാണ് ഇത് കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സ ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ മരണം വരെ സംഭവിക്കാവുന്ന ഈ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് കൂടുതൽ അറിയാം. രക്തക്കുഴലുകളിലൂടെ മതിലുകളിൽ വേദന പരമായ മാറ്റങ്ങൾ അവയുടെ ശേഷി കുറഞ്ഞ ഇലാസ്റ്റിഗത പലപ്പോഴും എമറാജിക് സ്ട്രോക്കിലേക്ക് നയിക്കുന്നു മസ്തിഷ്കത്തിൽ രക്തസ്രാവം വളരെ അപകടകരമായ അവസ്ഥയാണ്.

മരണസംഖ്യയുടെ 40ൽ അധികം മരണമാണ് അതിനാലാണ് എത്രയും വേഗം ഹെമറാജിക് സ്ട്രോക്ക് തിരിച്ചറിയുവാനും സഹായം തേടുവാനുംവളരെ പ്രധാനമാണ്. ഒരു നിമിഷത്തെ ആസ്വരത് കൊണ്ടുമാത്രം പൊലിയുന്ന അനേകം ജീവനുകൾ ഇന്ന് നാം കാണാറുണ്ട് വാഹനം ഓടിക്കുമ്പോഴും കുളിക്കുമ്പോഴും ഉയരമുള്ള കെട്ടിടത്തിനു മുകളിൽ നിൽക്കുമ്പോഴും അറിയാതെ കണ്ണൊന്നു ചിമ്മുന്ന നേരം മാത്രം മതി ഒരു ജീവിതകാലം.

മുഴുവൻ നമ്മൾ ചേർത്തുവച്ച സ്വപ്നങ്ങൾ തകർക്കാൻ എന്റെ ഇത്രയും വർഷത്തെ ജീവിതാനുഭവങ്ങൾക്കിടയിൽ ഒത്തിരി വികാരങ്ങൾ മാറിമറിയുന്ന ഞാൻ കണ്ടിട്ടുണ്ട് ദൈവം പോലും കൈവിട്ടു എന്ന് നമ്മൾ കരുതുന്ന ഇടത്തുനിന്നും പുനർജന്മം കൊണ്ട് ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരിച്ച് മുമ്പത്തേക്കാൾ മിടുക്കരായി ഓടിക്കയറി എന്നും കണ്ണിന് മനസ്സിനും കുളിർമയേകുന്ന ഒരു കാഴ്ച തന്നെയാണ് ഇത്തരമുള്ള കാര്യങ്ങളെ കുറിച്ചാണ് ഡോക്ടർ വിശദീകരിക്കുന്നത്. കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *