ഒരൊറ്റ പൈസ പോലും ചെലവാക്കാതെ എത്ര കറപിടിച്ച ബാത്റൂമും ടൈലും ഈസിയായി ക്ലീൻ ആക്കാം.

നാമോരോരുത്തരും ദിവസവും ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു ആഹാരപദാർത്ഥമാണ് ഉപ്പ്. നമ്മുടെ എല്ലാ കറികളിലും രുചി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വേണ്ടി നാം ഉപ്പു ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. എന്നാൽ ഉപ്പ് കറിക്ക് വേണ്ടി മാത്രമല്ല ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്നത്. ഉപ്പിനെ മറ്റ് അനവധി കഴിവുകൾ ഉണ്ട്. പത്രത്തിൽ ഉപ്പുപയോഗിച്ച് നമുക്ക് നമ്മുടെ വീട്ടിൽ ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്ന ചില കിടിലൻ ട്രിക്കുകൾ ആണ് ഇതിൽ കാണുന്നത്. ഹൺഡ്രഡ് പോസ്റ്റ് യൂസ്ഫുൾ ആയിട്ടുള്ള ട്രിക്കുകൾ തന്നെയാണ് ഇവയെല്ലാം.

   

അതിൽ ഏറ്റവും ആദ്യത്തെയത് ഉപയോഗിച്ച് ഉണ്ടാക്കുന്ന ദുർഗന്ധം അകറ്റുക എന്നുള്ളതാണ്. ദിവസവും ഷൂ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ അതിൽ നിന്ന് ദുർഗന്ധം വമിക്കാറുണ്ട്. അതിനാൽ തന്നെ പലപ്പോഴും ഷൂ കഴുകേണ്ട അവസ്ഥ ഉണ്ടാകുന്നു. അത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ നമുക്ക് വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ നമ്മുടെ ശുക്ലം ചെയ്യുന്നതിന് വേണ്ടി ഷൂവിലേക്ക് അല്പം ഉപ്പ് ഇട്ടുകൊടുക്കാവുന്നതാണ്.

ഇത്തരത്തിൽ ഉപ്പ് ഇട്ട് കൊടുത്ത് പിറ്റേദിവസം കളയുകയാണെങ്കിൽ അതിനുള്ള എല്ലാ ദുർഗന്ധവും പോയിക്കിട്ടും. കൂടാതെ ഉപ്പും നല്ലൊരു ക്ലീനിങ് ഏജന്റ് ആണ്. അതിനാൽ തന്നെ പാത്രങ്ങൾ ക്ലീൻ ചെയ്യുന്നതിനും മറ്റും നമുക്ക് ഉപ്പ് ഈസിയായി ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. സെറാമിക് ക്ലാസുകളിലെ കറുത്ത കറകളും അഴുക്കുകളും പെട്ടെന്ന് നീക്കം.

ചെയ്യുന്നതിന് വേണ്ടി ഒരു ബ്രഷ് അല്പം പേസ്റ്റും ഉപ്പും കൂടി തേച്ച് ഗ്ലാസിന്റെ മുകളിൽ നല്ലവണ്ണം ഉരച്ചാൽ മാത്രം മതി പെട്ടെന്ന് തന്നെ അത് ക്ലീനായി കിട്ടും. കൂടാതെ വെട്ടിവെച്ച നാളികേര മുറി കേടാകാതെ സൂക്ഷിക്കാനും അതിനുമുകളിൽ ഒരല്പം ഉപ്പ് തേച്ച് പിടിപ്പിച്ചാൽ മാത്രം മതി. എത്രനാൾ വേണമെങ്കിലും കേട് കൂടാതെ ഇപ്രകാരം നാളികേരം സൂക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. കൂടുതൽ അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ കാണുക.