സർപ്പപ്പോള എന്ന ചെടിയുടെ ഞെട്ടിക്കും ഗുണങ്ങളും..😱

നമ്മുടെ വേലി അരികിൽ ഒക്കെ വെച്ച് പിടിപ്പിക്കുകയും പിന്നീട് കാട് പോലെ വളർന്ന ശല്യമായി പാമ്പ് വരും എന്നൊക്കെ പറഞ്ഞു വെട്ടിക്കളഞ്ഞിരുന്ന ഒരു ചെടിയുണ്ട് ഇന്ന് ആളാകെ മാറി വലിയ ഫ്ലാറ്റുകളിലും റിസോർട്ടുകളിലും ഒക്കെ ലിവിങ് റൂമിലും ഡൈനിങ് റൂമിലും എന്തിനേറെ ബെഡ്റൂമിൽ ഒക്കെയാണ് ഇന്ന് മൂപ്പരുടെ സ്ഥാനം. വീടിനുള്ളിലും എന്തിനേറെ ബാത്റൂമിൽ വരെ വെക്കുന്നത് നല്ലതാണെന്ന് പറയുന്നു.

   

കുത്തനെ മുളച്ചുപൊന്തുന്ന ഇതിനെ സർപ്പത്തിന്റെ പത്തിയുമായി നല്ല സാമ്യമുണ്ട് അതിനാൽ സർപ്പപ്പോളെ എന്നും ചെടി എന്നൊക്കെ വിളിക്കുന്നു. കൂടാതെ അമ്മായിയമ്മയുടെ ഒരു അപരനാമവും ഇതിലുണ്ട് എന്നാണ്. വളരെ കുറച്ചു വെളിച്ചവും വെള്ളവും മാത്രം മതിയായതുകൊണ്ട് ചട്ടിയിൽ വളർത്താനും വീടിനുള്ളിൽ വളർത്താനും അനുയോജ്യമാണിത് മറ്റ്.

ഇൻഡോർ പ്ലാന്റുകൾക്ക് നല്ല പരിചരണം ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ സാൻസിവേറിയയുടെ മിക്ക ഇനങ്ങൾക്കും അധിക പരിചരണം ആവശ്യമില്ലm ചെറിയ തൈകൾ പുതിയ സംരംഭങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ബിസിനസ് ഒക്കെ തുടങ്ങുമ്പോൾ സമ്മാനമായി നൽകുന്ന ഒരു പതിവ് പൂർവ്വേഷന്‍ രാജ്യങ്ങളിലുണ്ട. ശുദ്ധ വായു നീക്കം ചെയ്യാൻ ഇൻഡോർ ചെടികൾക്ക് എത്രമാത്രം കഴിയും തലകറക്കം കണ്ണിനുണ്ടാകുന്ന അസ്വസ്ഥത തുടങ്ങിയത് കാരണം.

അന്തരീക്ഷത്തിലെ ബെൻസീൻ ഫോർമാലിറ്റി ഹൈ ക്ലോറോ എഡ്‌ലിൻ സൈലിൻ അമോണിയ എന്നീ രാസപദാർത്ഥങ്ങൾ ആണ് വലിച്ചെടുക്കാൻ സാധിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങളിൽ കണ്ടെത്തുകയുണ്ടായി.ഡയോക്സൈഡ് വലിച്ചെടുത്ത് ഓക്സിജൻ പുറത്തുവിടുന്നതിന് പുറമെയാണ് ഇത്രയും ഗുണങ്ങൾ. 100 സ്ക്വയർ ഫീറ്റിൽ ഒരു ഇൻഡോർ വെക്കാനാണ് അന്ന് നാസ ശുപാർശ ചെയ്തത്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വേണ്ടിയും മുഴുവനായി കാണുക..