സവാളയുടെ ഞെട്ടിക്കും ഔഷധഗുണങ്ങൾ…

നമ്മുടെ കറികളിൽ ഒഴിച്ചുകൂടാൻ ആകാത്ത ഒന്നുതന്നെ സവാള എന്നത് സവാളയില്ലാത്ത കറികൾ ഇന്നത്തെ പലപ്പോഴും നമുക്ക് ചിന്തിക്കാൻ പോലും സാധിക്കാത്ത ഒന്നുതന്നെയായിരിക്കും. സവാളയുടെ പ്രധാനപ്പെട്ട ആരോഗ്യ ഔഷധഗുണങ്ങളെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കാം. ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യാൻ മാത്രമല്ല ഔഷധഗുണങ്ങളുടെ കാര്യത്തിലും മുൻപന്തിയിലാണ് സവാള സൾഫറിന്റെയും.

   

പോസിറ്റിന്റെയും സാന്നിധ്യമാണ് സവാളയ്ക്ക് ഔഷധഗുണം നൽകുന്നത് കാൽസ്യം സോഡിയം പൊട്ടാസ്യം സെലീനിയം തുടങ്ങിയ മൂലകങ്ങളും സവാളയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ബാധിക്കെതിരെ പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള സവാളയുടെ കഴിവ് ഏറെ പ്രശസ്തമാണ്. സവാളയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള സൾഫർഘടകങ്ങൾ രക്തത്തിലേക്കുള്ള അളവ് കുറിക്കുന്നു പ്ലേറ്റ് അടിയുന്നത് തടയാൻ സവാള ഏറെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട് ഇതുവഴി ഹൃദയരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ ശേഷിയുള്ളതാണ് .

മാനസിക സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. സവാള പച്ചയ്ക്ക് അറിഞ്ഞ് ഭക്ഷണത്തോടൊപ്പം കഴിച്ചാൽ പ്രസത്തിന്റെ ഗുണം കൂടുതലായി നമുക്ക് ലഭിക്കും. സവാളയിൽ കൂടുതലായി അടങ്ങിയിട്ടുള്ള വിറ്റാമിൻ സി ശരീരകോശങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതാണ്. ചർമ്മത്തിൽ പാടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുവാനും സവാളയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ആന്റിഓക്സിഡന്റുകൾ സഹായിക്കുന്നു. ഇതിലെ സൾഫ്യൂരിക് സംയുക്തങ്ങൾ ധാരാളമുണ്ട് ഇത് ബാക്ടീരിയകളെ പ്രതിരോധിക്കാനും ഏറെ മികച്ചതാണ്. യഥാർത്ഥത്തിൽ.

സവാളയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഈ ഗന്ധത്തിന് കാരണം സൾഫ്യൂരിക് സംയുക്തങ്ങളാണ്. അമിതമായി സവാള കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ നമ്മുടെ ശ്വസനത്തിന് ദുർഗന്ധം ഉണ്ടാകും അതുപോലെ നമ്മുടെ വിയർപ്പിനും ദുർഗന്ധം ഉണ്ടാകും അതുപോലെ സവാളയുടെ മറ്റൊരു ഉപയോഗമാണ് ഒരു സവാള വട്ടത്തിൽ മുറിച്ച് സോക്സിനുള്ളിൽ വച്ച് കിടന്നുറങ്ങുക രാവിലെ എടുത്തു മാറ്റുക ഇത് ശരീരത്തിലെ ടോക്സിനുകളെ പുറന്തള്ളുവാനും രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കുവാനും സഹായിക്കുന്നു. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *