ഹൃദയാരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിനും പ്രമേഹവും കൊളസ്ട്രോൾ ഒഴിവാക്കാനും ഇതാക്കിടിലൻ ഒറ്റമൂലി..

പലർക്കും ഇന്ന് ഹൃദയസമ്മതമായ അസുഖം വളരെയധികം കൂടുതലാണ് ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനും ആരോഗ്യത്തിന് നല്ല രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും ഭക്ഷണകാര്യങ്ങളിൽ ചില ശ്രദ്ധ നൽകുന്നത് വളരെയധികം ഉത്തമമായുള്ള ഒരു കാര്യമാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ വെളുത്തുള്ളി ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ഒത്തിരി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ നമുക്ക് പ്രധാനം ചെയ്യുന്നതിന് സഹായിക്കും പ്രത്യേകിച്ച് ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനെ ഭക്ഷണത്തിൽ വെളുത്തുള്ളി ഉപയോഗിക്കുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

   

ഏറ്റവും കൂടുതൽ വെളുത്തുള്ളിഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്ന അഞ്ച് പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് നോക്കാം.പച്ച കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ അതായത് പച്ചവെള്ളത്തിൽ കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ രണ്ടുമൂന്നു വെളുത്തുള്ളി കഴിക്കാവുന്നതാണ്.ഒട്ടും തനിയെ കഴിക്കരുത് ഡോക്ടറുടെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം മാത്രമേ ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാൻ പാടുകയുള്ളൂ.അതുപോലെതന്നെ ഇത് ബ്രെയിൻ ഫംഗ്ഷൻ നല്ല രീതിയിൽ നടക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നതാണ്.

അതുപോലെതന്നെ ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ബാക്ടീരിയകളെ നശിപ്പിക്കുന്നതിന് നല്ലതാണ്. നമ്മുടെ രക്തക്കുഴലുകളിൽ ബ്ലാക്ക് പോലെ അടിയുന്ന കൊഴുപ്പുകളിൽ അവസ്ഥയെ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിന് ഗാർലിക് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് പറയുന്നത്. അമിതമായ കൊളസ്ട്രോളിന് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും ഗാർലിക് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. ഹൃദയസമിതമായ അസുഖങ്ങളെ കുറയ്ക്കുന്നതിൽ നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ നല്ലൊരു ശതമാനം ആളുകളിലും വെളുത്തുള്ളി ഉപയോഗിക്കുന്നത് .

വളരെ നല്ലൊരു റിസൾട്ട് ലഭിക്കുന്നതിന് സാധിച്ചു എന്നാണ് പറയുന്നത്. അതുപോലെതന്നെസിസ്റ്റോളിക് ആൻഡ് ഡൈസ്റ്റോളി ബ്ലഡ് പ്രഷറിനെ കുറിക്കുന്നതിന് ഇതു വളരെയധികം ഉത്തമമാണ് എന്നും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. വെളുത്തുള്ളിയിൽ ഒരു പ്രത്യേക മണം ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ടാവും അത് സൾഫർ അളവുകൾ ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് അത്തരത്തിലുള്ള ഒരു മണം ഉണ്ടാകുന്നത്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *