ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ സ്ഥിരമായി ഒഴിവാക്കിയാൽ മുട്ടുവേദന വരാതിരിക്കാൻ സഹായിക്കും.

കാൽമുട്ട് വേദന എല്ലാ പ്രായക്കാരെയും ബാധിക്കുന്ന ഒരു സർവ്വസാധാരണ അസുഖമാണ്. കാൽമുട്ട് വേദന ഉണ്ടാകുന്നത് അണുബാധ തുടങ്ങിയ അവസ്ഥകൾ മൂലമോ സന്ധിവാതം പരിക്കിന്റെ ഫലമായോ ഉണ്ടാകുന്നത് ആണ് കാൽമുട്ട് വേദനകൾ. ഇത് എങ്ങനെ പരിഹരിക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് ഡോക്ടർ വിശദീകരിക്കുന്നത് ചില സമയങ്ങളിൽ കാൽമുട്ടിന് ശസ്ത്രക്രിയ തന്നെ വേണ്ടി വന്നേക്കാം. തരുണാസ്തി മനുഷ്യ ശരീരത്തിലെ എല്ലാ സന്ധികളിലും കാണപ്പെടുന്ന കട്ടികുറഞ്ഞ മനസ്സുമേറിയ എല്ലിന്റെ രൂപഭേദമാണ്.

   

എല്ലുകളുടെ അഗ്രഭാഗം കരുണാസ്തിയാൽ മൂടപ്പെട്ടത് മൂലമാണ് സന്ധികൾ അനായാസം ചലിപ്പിക്കുവാൻ സാധിക്കുന്നത് സന്ധികളിൽ കരുണാ നഷ്ടപ്പെടുന്ന അവസ്ഥയെ ആത്രൈറ്റിസ് എന്ന് വിളിക്കുന്നു. കാൽമുട്ടിൽ ഉണ്ടാകുന്ന സന്ധിവാതം അണുബാധ അമിത അധ്വാനം ക്ഷേത്രങ്ങൾ വ്യായാമവും മൂലമുണ്ടാകുന്ന പോസ്റ്റിയോതെറ്റിക് അസ്ഥികളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന മുഴകൾ നീർക്കെട്ട് അമിതഭാരം മുട്ടിലെ ചിരട്ടയുടെ സ്ഥാനം തെറ്റൽ എല്ലുകൾ തമ്മിലുള്ള ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന.

സ്നായ്ക്കൾ വില പൊട്ടുകയോ ചെയ്യുക എന്നിവയെല്ലാമാണ് കാൽമുട്ട് വേദനയുടെ പ്രധാന കാരണങ്ങളായി പറയുന്നത്. ഇപ്പോൾ പ്രായമായ ആളുകളുടെ ചിലപ്പോൾ ക്യാൻസർ പോലുള്ള അസുഖത്തിന്റെ പ്രശ്നങ്ങൾ കൊണ്ടോ അല്ലെങ്കിൽ പ്രൈമറി ട്യൂമറോ ഇതൊക്കെ മുട്ടുവേദനയ്ക്ക് കാരണങ്ങളായി മാരാറുണ്ട്. ലിഗ്മെന്റിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ കാരണവും മുട്ടുവേദന വരാറുണ്ട്.

ഇതെല്ലാം തന്നെ മുട്ടുവേദനയ്ക്ക് കാരണമാകാറുണ്ട്. ഒരു ഡോക്ടറെ കാണാതെ സ്വയം ചികിത്സിക്കുന്നത് ഇത് വളരെയധികം അപകടകരമായ കാര്യമാണ്. ഒരു ഡോക്ടറെ കാണുക അദ്ദേഹം പറയുന്ന രീതിയിലുള്ള ചികിത്സാരീതികൾ തുടരുക എന്നുള്ളതാണ് ആദ്യമായി ചെയ്യേണ്ടത്. 90% ആളുകൾക്കും മുട്ടുവേദനയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന സന്ധിവാതത്തെ കുറിച്ചാണ് ഡോക്ടർ ഇവിടെ വിശദീകരിക്കുന്നത് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *