ഇത്തരം രോഗലക്ഷണങ്ങൾ തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥി അപകടത്തിലാണെന്ന് സൂചിപ്പിക്കും.

കഴുത്തിനു മുൻവശത്ത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന അന്തസ്രാവേ ഗ്രന്ഥിയാണ് തൈറോയ്ഡ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഉപഭോജന പ്രവർത്തനങ്ങളും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥി നല്ലൊരു ശതമാനംതൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിക്ക് ഏകദേശം 20 ഗ്രാം മാത്രമാണ് ഭാരമുള്ളത്. ഈ തൈറോയ്ഡിൽ നിന്ന് ഉത്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഹോർമോണാണ് ഡി ത്രീ ഡി ഫോർ. ഈ ഡിഗ്രിയും ഡിഫോറും നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഒട്ടുമിക്ക അവയവങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തെയും വളരെയധികം ഇൻഫ്ലുവൻസിൽ ചെയ്യുന്നതായിരിക്കും.

   

തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിയിലെ ഹോർമോണിൽ ഉണ്ടാകുന്ന എന്തെങ്കിലും ഏറ്റക്കുളം നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ എല്ലാ പ്രവർത്തകനെയും വളരെയധികം ബാധിക്കുന്നതായിരിക്കും. തൈറോഡ് ഗ്രന്ഥിയിലെ ഹോർമോൺ കൂടുതലോ കുറവുകൾ സംഭവിക്കുന്നത് സ്വാഭാവികമായും ബാധിക്കുന്നതാണ്.തൈറോഡ് ഹോർമോണിന്റെ അളവ് കൂടുന്ന അവസ്ഥയെ നമുക്ക് ഹൈപ്പർ തൈറോയിസം എന്ന് പറയാം. തൈറോഡ് ഹോർമോൺസിന്റെ അളവ് കുറയുന്ന അവസ്ഥയിൽ ഹൈപ്പോതൈറോസിസം എന്ന് പറയും.

തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്ന വീർങ്ങളെയും ഗോവിറ്റർ എന്ന് പറയും. തൈറോയ്ഡിന് ഉണ്ടാക്കുന്ന ക്യാൻസറിന്റെ തൈറോയ്ഡ് കാൻസർ എന്ന് പറയും. ഈ നാലാം അസുഖങ്ങളാണ് ഏറ്റവും പ്രധാനമായി തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥികളെ ബാധിക്കുന്നത്. ശരീരത്തിന്റെ കൃത്യമായി വളർച്ചയെ ഫാറ്റ് മെറ്റാബോഡിസം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് മെറ്റബോളിസം പ്രോട്ടീന് മെറ്റബോളിസം തുടങ്ങിയ എല്ലാം തരത്തിലുള്ള മെറ്റബോളിസം.

പ്രോസസ്സുകളും പ്രോപ്രായ ഹനം ഹൃദയത്തിന്റെ നോർമൽ ആയിട്ടുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ അതായത് ഹൃദയമിടിപ്പിന്റെയും നിരക്ക് നോർമലായി പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് വ്യവസ്ഥ നോർമൽ ആയി പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് അതുപോലെ നമ്മുടെ ദഹന വ്യവസ്ഥ നല്ല രീതിയിൽ നടക്കുന്നതിന് അതുപോലെതന്നെ വ്യവസ്ഥ നല്ല രീതിയിൽ രൂപപ്പെടുത്തി എടുക്കുന്നതിന് എല്ലാം തൈറോയ്ഡ് പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്.തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻകാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *